Efferalgan 250 mg gói

giảm đau,hạ sốt
Thuốc của Gian hàng
Liên Hệ
Hỗ trợ Online: 01259 636 896
Sài gòn: 0903.051.672
Hà nội: 0986.625.520



1. Thành phần:

Paracetamol: 250 mg

 Tá dược: hydrogen carbonat natri, acid citric khan, carbonat natri khan, docusate natri, povidone, sorbitol, benzoate natri, hương cam, aspartame vừa đủ cho một gói 1,01 g

Dạng bào chế: Bột sủi bọt để pha dịch uống trong gói

Hộp 12 gói.

2.  Chỉ định:

Thuốc dùng điều trị các chứng đau và/hoặc sốt như đau đầu, tình trạng như cúm, đau răng, nhức mỏi cơ

. Dạng trình bày dành cho trẻ em cân nặng từ 13 đến 50 kg (khoảng 2 đến 15 tuổi). (còn có pararacetamol ở các dạng bào chế khác dành cho trẻ em có cân nặng khác nhau. Xin hỏi ý kiến thầy thuốc hoặc dược sĩ của bạn.)

3. Chống chỉ định:

Có dị ứng với paracetamol hoặc với thành phần khác của thuốc. Có bệnh gan nặng. Không dung nạp fluctose (vì sự có mặt của sobitol) TRƯỜNG HỢP NGHI NGỜ PHẢI HỎI Ý KIẾN THẦY THUỐC HOẶC DƯỢC SĨ.

Chú ý đặc biệt: Phải báo ngay cho thầy thuốc khi dùng quá liều, hoặc cho uống liều quá cao. Thuốc này chứa sobitol nên không nên sử dụng trong trường hợp không dung nạp với fructose (một bệnh di truyền về chuyển hóa).

- Thận trọng khi sử dụng:

+ Nếu có triệu chứng đau dai dẳng quá 5 ngày, hoặc còn sốt quá 3 ngày, hoặc thuốc chưa đủ hiệu quả, hoặc thấy xuất hiên các triệu chứng khác, phải hỏi ngay bác sĩ hoặc dược sĩ của bạn.

Trường hợp có bệnh gan hoặc bệnh thận nặng, phải hỏi ý kiến thầy thuốc trước khi sử dụng paracetamol.

Cần nhớ là trọn mỗi gói thuốc có chứa 93 mg Na để tình vào khẩu phần ăn hằng ngày.

4. Tương tác thuốc va cac tương tác khác:

Nếu thầy thuốc chỉ định đo nồng độ acid uric hoặc đường huyết, bạn cần báo bác sĩ là con bạn đang dùng thuốc này. Để tránh tương tác giữa các thuốc bạn luôn phải báo cho thầy thuốc hoặc dược sĩ biết thuốc khác bạn đang dùng.

- Mang thai – cho con bú :

Trong điều kiện bình thường, phụ nữ mang thai hoặc đang cho con bú có thể dùng paracetamol. Theo nguyên tức, phụ nữ mang thai hoặc đang cho con bú, trước khi dùng thuốc phải hỏi ý kiến bác sĩ hoặc dược sĩ.

5. Cách dùng và đường dùng Thuốc Efferalgan 250mg:

Dùng đường uống.

Đổ gói thuốc vào trong cốc sau đó thêm một chút đồ uống như nước, sữa, nước hoa quả. Hòa tan hoàn toàn và uống ngay lập tức.

- Nếu trẻ bị sốt trên 38,50C, hãy làm những bước sau để tăng hiệu quả thuốc điều trị:

+ Cởi bỏ bớt quần áo của trẻ Cho trẻ uống thêm chất lỏng Không để trẻ ở nơi quá nóng

Nếu cần, tắm cho trẻ bằng nước ấm, có nhiệt độ thâp hơn 20C so với thân nhiệt của trẻ.

- Tần số và thời điểm dùng thuốc:

Dùng thuốc đều tránh được những dao động về mức độ đau hoặc sốt. ở trẻ em, cần có khoảng cách đều giữa mỗi lần dùng thuốc, cả ban ngày lẫn ban đêm nên là khoảng 6 giờ, hoặc ít nhất là 4 giờ.

Trường hợp có bệnh thận nặng (suy thận nặng), khoảng cách giữa các lần dùng thuốc tối thiểu là 8 giờ.

6. Tác dụng không mong muốn và khó chịu:

Cũng như đối với tất cả các loại thuốc , thuốc này có thể gây ra, ở một số người , những phản ứng ở các mức độ nặng hoặc nhẹ. ở một số ít, có thể phát ban hoặc phản ứng dị ứng. Nếu có, phải ngưng ngay việc điều trị và báo cho thầy thuốc biết. ở một số rất hiếm trường hợp đã thấy có sự thay đổi kết quả cận lâm sàng, do đó cần xét nghiệm máu đều đặn sử dụng thuốc dạng viên đặt hậu môn, có khả năng gây kích thích hậu môn và trực tràng. Báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ của bạn về mọi tác dụng không mong muốn hoặc khó chịu gặp phải mà ko đề cập tới.


Thẻ Tags của sản phẩm

Khách hàng mua sản phẩm này cũng đã mua

số 85 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, HN - Website đang trong giai đoạn thử nghiệm.